🗣️ Trần Hậu Lộc hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 11 trong sách bài tập Sách Kết Nối Tri Thức
Trong chân không đặt cố định một điện tích điểm Q=2⋅10−13C. Cường độ điện trường tại một điểm M cách Q một khoảng 2cm có giá trị bằng
(A) 2,25 V/m.
(B) 4,5 V/m.
(C) 2,25.10-4 V/m.
(D) 4,5.10-4 V/m.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem ly 11 kntt bai 17, khai niem dien truong co dap an.
🕵 Bạn Trần Văn Thành trả lời:
Chọn câu (B): 4,5 V/m.
Cường độ điện trường tại M là: EM=9.109|2.10−13|0,022=4,5 V/m
👤 Phạm Văn Lâm viết:
Chọn C, 2,25.10-4 V/m.
👤 Trần Văn Nhật viết:
Chọn D, 4,5.10-4 V/m.
👤 Lê Văn Quang viết:
Chọn B, 4,5 V/m.
➥ 🗣️ Trần Hậu Lộc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm Lý 11 KNTT Bài 17: Khái niệm điện trường có đáp án
👤 Trần Văn Đăng viết:
Chọn A, 2,25 V/m.
👤 Bùi Văn Anh viết:
Chọn B: 4,5 V/m.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: