📁 Chuyên mục: Đề kiểm tra vật lý 12
📅 Ngày tải lên: 18/12/2015
📥 Tên file: kiem-tra-45-phut-12-061.thuvienvatly.com.9db8d.43417.pdf (160.3 KB)
🔑 Chủ đề: Kiem tra 45 phut Vat li 12
Chọn câu trả lời đúng. Cho e=1,6.10-19C. Cường độ dòng điện qua ống là 10mA. Số electron đến đập vào đối âm cực trong 10 giây là:
Chiếu một bức xạ có bước sóng 0,18μm vào catốt của một tế bào quang điện có giới hạn quang điện là 0,3μm. Để cho không có electron nào đến được anốt thì hiệu điện thế UAK phải thoả mãn điều kiện nào? Cho điện tích của electrone =-1,6.10-16C, hằng số Flăng h=6,625.10-34J.s; c=3.108m/s.
Chọn câu trả lời đúng. Chọn h=6,625.10-34J.s; c=3.108m/s. Bước sóng giới hạn quang điện của kim loại là λ0=0,6μm. Công thoát của kim loại đó là: