Mộtcon lắc đơn có khối lượng vật nặng m =0,2kg dao động với phương trình s =10cos2t(cm). ở thời điểm t = π /6s, con lắc có động năng là:

Để download Câu trắc nghiệm này dạng file WORDS (.doc) các bạn click vào nút TẢI VỀ bên trên.

Câu hỏi

🗣️ Trần Thị Tài hỏi: Cho mình hỏi một câu Dao động cơ trong sách bài tập

Mộtcon lắc đơn có khối lượng vật nặng m =0,2kg dao động với phương trình s =10cos2t(cm). ở thời điểm t = π /6s, con lắc có động năng là:

(A) 103J

(B) 10102J

(C) 10104J

(D) 1J

👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.

🔑 Chủ đề: dao dong co,trac nghiem.

Câu trả lời hay nhất

🕵 Bạn Nguyễn Thị Khôi trả lời:

Chọn câu (A): 103J


Câu trước | Câu kế tiếp
Các câu trả lời

👤 Phạm Khôi Đức viết:

Chọn C, 10104J


👤 Trần Ngọc Dũng viết:

Chọn D, 1J


👤 Lê Gia Thành viết:

Chọn B, 10102J


👤 Trần Phương Phú viết:

Chọn A, 103J

➥ 👥 Nguyễn Thị Khôi trả lời: Đồng ý với bạn

đúng rồi!

➥ 🗣️ Trần Thị Tài trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm Dao động cơ


👤 Bùi Hậu Nhật viết:

Chọn A: 103J

Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi:

Làm thêm Dao động cơ