Một con lắc đơn có khối lượng vật nặng m =0,2kg dao động với phương trình s =10sin2t(cm). Ở thời điểm t = π /6s, con lắc có động năng là:

Để download Câu trắc nghiệm này dạng file WORDS (.doc) các bạn click vào nút TẢI VỀ bên trên.

Câu hỏi

🗣️ Lê Văn Lộc hỏi: Cho mình hỏi một câu Dao động cơ bài tập về nhà

Một con lắc đơn có khối lượng vật nặng m =0,2kg dao động với phương trình s =10sin2t(cm). Ở thời điểm t = π /6s, con lắc có động năng là:


(A) 103J

(B) 123J

(C) 10,53J

(D) 133J

👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này trung bình, mức độ hiểu.

🔑 Chủ đề: dao dong,trac nghiem.

Câu trả lời hay nhất

🕵 Bạn Trần Thị Thành trả lời:

Chọn câu (A): 103J


Câu trước | Câu kế tiếp
Các câu trả lời

👤 Lê Khanh Thuận viết:

Chọn C, 10,53J


👤 Phạm Liêm Bình viết:

Chọn D, 133J


👤 Trần Hậu Ân viết:

Chọn B, 123J


👤 Phạm Trọng Toàn viết:

Chọn A, 103J

➥ 👥 Trần Thị Thành trả lời: Đồng ý với bạn

đúng rồi!

➥ 🗣️ Lê Văn Lộc trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm Dao động cơ


👤 Vũ Thị Hiếu viết:

Chọn A: 103J

Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi:

Làm thêm Dao động cơ