Loading [MathJax]/jax/output/HTML-CSS/jax.js

Một con lắc đơn có khối lượng vật nặng m =0,2kg dao động với phương trình s =10cos2t(cm). Ở thời điểm t = π /6s, con lắc có động năng là:

Để download Câu trắc nghiệm này dạng file WORDS (.doc) các bạn click vào nút TẢI VỀ bên trên.

Câu hỏi

🗣️ Phạm Thị Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Dao động cơ bài tập về nhà

Một con lắc đơn có khối lượng vật nặng m =0,2kg dao động với phương trình s =10cos2t(cm). Ở thời điểm t = π /6s, con lắc có động năng là:

(A) 103J

(B) 10102J

(C) 10104J

(D) 1J

👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này trung bình, mức độ hiểu.

🔑 Chủ đề: dao dong,trac nghiem.

Câu trả lời hay nhất

🕵 Bạn Trần Thị Lộc trả lời:

Chọn câu (A): 103J


Câu trước | Câu kế tiếp
Các câu trả lời

👤 Phạm Gia Tâm viết:

Chọn C, 10104J


👤 Trần Khôi Sang viết:

Chọn D, 1J


👤 Lê Phương Hùng viết:

Chọn B, 10102J


👤 Trần Hải Tú viết:

Chọn A, 103J

➥ 👥 Trần Thị Lộc trả lời: Đồng ý với bạn

đúng rồi!

➥ 🗣️ Phạm Thị Đức trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm Dao động cơ


👤 Trần Trọng Nam viết:

Chọn A: 103J

Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi:

Làm thêm Dao động cơ