🗣️ Trần Khánh Huy hỏi: Cho mình hỏi một câu Dao động cơ khó
Một con lắc đơn có khối lượng vật nặng m =0,2kg, chiều dài dây treo l, dao động nhỏ với biên độ s0 =5cm và chu kì T = 2s. Lấy g = 10m/s2. Động năng của con lắc khi qua vị trí cân bằng là
(A) 2510−4J
(B) 2,510−4J
(C) 2510−3J
(D) 2510−5J
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này khó, mức độ vận dụng cao, cố gắng.
🔑 Chủ đề: dao dong,trac nghiem.
🕵 Bạn Nguyễn Văn Kỳ trả lời:
Chọn câu (A): 2510−4J
👤 Trần Thị Đức viết:
Chọn C, 2510−3J
👤 Nguyễn Thị Dũng viết:
Chọn D, 2510−5J
👤 Nguyễn Nhật Thành viết:
Chọn B, 2,510−4J
👤 Đinh Phan Phú viết:
Chọn A, 2510−4J
➥ 👥 Nguyễn Văn Kỳ trả lời: Đồng ý với bạn
đúng rồi!
➥ 🗣️ Trần Khánh Huy trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm Dao động cơ
👤 Nguyễn Thị Phú viết:
Chọn A: 2510−4J
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: