🗣️ Đặng Văn Nam hỏi: Cho mình hỏi một câu Dao động cơ bài tập về nhà
Một con lắc đơn có dây treo dài l = 100cm. Vật nặng có khối lượng m =1kg, dao động với biên độ góc α0=0,1rad, tại nơi có gia tốc trọng trường g =10m/s2. Cơ năng toàn phần của con lắc là:
(A) 0,05J
(B) 0,07J
(C) 0,5J
(D) 0,1J
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này trung bình, mức độ hiểu.
🔑 Chủ đề: dao dong,trac nghiem.
🕵 Bạn Trần Thị Phúc trả lời:
Chọn câu (A): 0,05J
Cơ năng: W=mgl(1−cosα0)=1.10.1(1−cos0,1)=005J
👤 Lê Gia Anh viết:
Chọn C, 0,5J
👤 Phạm Khôi Minh viết:
Chọn D, 0,1J
👤 Trần Phương Phúc viết:
Chọn B, 0,07J
👤 Phạm Hải Minh viết:
Chọn A, 0,05J
➥ 🗣️ Đặng Văn Nam trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm Dao động cơ
👤 Phạm Trọng Thành viết:
Chọn A: 0,05J
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: