🗣️ Phạm Thị Quân hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một con lắc lò xo treo thẳng đứng gồm vật nặng m=100g, lò xo có độ cứng k = 40 N/m. Từ vị trí cân bằng kéo vật xuống dưới 5cm rồi thả nhẹ cho vật dao động điều hòa. Lấy π2= 10,g=10m/s2. Trong một chu kì tốc độ trung bình của vật trong khoảng thời gian lò xo bị nén là
(A) 63,66cm/s
(B) 47,75cm/s
(C) 23,87cm/s
(D) 33,56cm/s
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat li so gd vinh phuc co dap an.
🕵 Bạn Lê Trí Minh trả lời:
Chọn câu (B): 47,75cm/s
Δl0=mgk=0,1.1040=0,025m=2,5cm=A2 ω=√km=√400,1=20 (rad/s) vtb=st=Aαω=52π/320≈47,75cm/s .
👤 Lê Văn Lộc viết:
Chọn C, 23,87cm/s
👤 Phạm Văn Phú viết:
Chọn D, 33,56cm/s
👤 Trần Văn Dũng viết:
Chọn B, 47,75cm/s
➥ 🗣️ Phạm Thị Quân trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật Lí Sở GD Vĩnh Phúc có đáp án
👤 Phạm Văn Đức viết:
Chọn A, 63,66cm/s
👤 Dương Phương Anh viết:
Chọn B: 47,75cm/s
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: