🗣️ Trần Thị Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Tại cùng một nơi trên Trái Đất, hai con lắc đơn có chiều dài ℓ1, ℓ2 với chu kỳ dao động riêng lần lượt là T1=0,9s và T2=1,2s. Tần số dao động riêng của con lắc thứ ba có chiều dài ℓ3=ℓ1+ℓ2 là
(A) 32Hz
(B) 2,1Hz
(C) 23Hz
(D) 1021Hz
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat li nguyen khuyen , le thanh tong co dap an.
🕵 Bạn Huỳnh Nhật Lộc trả lời:
Chọn câu (C): 23Hz
T=√T21+T22=√0,92+1,22=1,5(s) => f = 23Hz
👤 Vũ Thị Nghĩa viết:
Chọn C, 23Hz
➥ 🗣️ Trần Thị Đức trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật Lí Nguyễn Khuyến - Lê Thánh Tông có đáp án
👤 Võ Thị Thiện viết:
Chọn D, 1021Hz
👤 Huỳnh Thị Tiến viết:
Chọn B, 2,1Hz
👤 Hoàng Thị Vinh viết:
Chọn A, 32Hz
👤 Nguyễn Thị Anh viết:
Chọn C: 23Hz
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: