🗣️ Trần Diệp Tân hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Biết cường độ âm chuẩn là I0=10−12W/m2. Tại điểm M có mức cường độ âm là 2 B thì có cường độ âm là
(A) 10−10W/m2 .
(B) 2.10−9W/m2 .
(C) 2.10−8W/m2 .
(D) 10−2W/m2 .
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat li thpt nguyen khuyen co dap an.
🕵 Bạn Nguyễn Văn Sơn trả lời:
Chọn câu (A): 10−10W/m2 .
I=I0.10L=10−12.102=10−10(W/m2) .
👤 Phạm Văn Đức viết:
Chọn C, 2.10−8W/m2 .
👤 Trần Văn Dũng viết:
Chọn D, 10−2W/m2 .
👤 Lê Thị Thành viết:
Chọn B, 2.10−9W/m2 .
👤 Trần Thị Phú viết:
Chọn A, 10−10W/m2 .
➥ 🗣️ Trần Diệp Tân trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật Lí THPT Nguyễn Khuyến Lần 2 có đáp án
👤 Trần Văn Phú viết:
Chọn A: 10−10W/m2 .
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: