🗣️ Hồ Thị Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Biết cường độ thi âm chuẩn là 10−12W/m2. Khi cường độ âm tại một điểm là 10−7W/m2 thì mức cường độ âm tại điểm đó bằng
(A) 70dB
(B) 50dB
(C) 60dB
(D) 80dB
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2023, de thi thu vat li so binh duong co dap an.
🕵 Bạn Trần Thị Đức trả lời:
Chọn câu (B): 50dB
L=10logII0=10log10−710−12=50dB .
👤 Lê Văn Dũng viết:
Chọn C, 60dB
👤 Phạm Văn Lộc viết:
Chọn D, 80dB
👤 Trần Thị Đức viết:
Chọn B, 50dB
➥ 🗣️ Hồ Thị Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này (2023) Đề thi thử Vật Lí Sở GD Bình Dương (Lần 1) có đáp án
👤 Phạm Thị Thành viết:
Chọn A, 70dB
👤 Trương Văn Trung viết:
Chọn B: 50dB
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: