🗣️ Phạm Thị Đức hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Biết I0 là cường độ âm chuẩn. Tại điểm có cường độ âm I thì mức cường độ âm là
(A) L=2lgII0(dB).
(B) L=10lgI0I(dB).
(C) L=10lgII0(dB).
(D) L=2lgI0I(dB).
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: on thi tot nghiep thpt mon vat li ,de 6,.
🕵 Bạn Lê Trí Lộc trả lời:
Chọn câu (C): L=10lgII0(dB).
Mức cường độ âm là L=10lgII0(dB).
👤 Lê Phương Lộc viết:
Chọn C, L=10lgII0(dB).
➥ 🗣️ Phạm Thị Đức trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Ôn thi Tốt nghiệp THPT môn Vật Lí (Đề 1)
👤 Phạm Gia Phú viết:
Chọn D, L=2lgI0I(dB).
👤 Trần Hải Dũng viết:
Chọn B, L=10lgI0I(dB).
👤 Phạm Khánh Đức viết:
Chọn A, L=2lgII0(dB).
👤 Trương Trí Ân viết:
Chọn C: L=10lgII0(dB).
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: