🗣️ Trần Phương Phú hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm ôn thi THPT trong sách bài tập
Một vật dao động điều hòa với phương trình vận tốc v=2√2cos(2t+5π6)(cm/s) . Tại thời điểm vật có vận tốc 2 (cm/s) thì li độ của vật có thể là
(A) 1 cm.
(B) 2 cm.
(C) √2cm.
(D) 2√2 cm.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: ,2024, de thi thu mon vat ly thpt bui thi xuan , ho chi minh co dap an.
🕵 Bạn Phạm Văn Quân trả lời:
Chọn câu (A): 1 cm.
A=vmaxω=2√22=√2(cm)
(xA)2+(vvmax)2=1⇒(x√2)2+(22√2)2=1⇒|x|=1cm
👤 Nguyễn Thị Mạnh viết:
Chọn C, √2cm.
👤 Trần Thị Lợi viết:
Chọn D, 2√2 cm.
👤 Trần Thị Khanh viết:
Chọn B, 2 cm.
👤 Nguyễn Thị Bách viết:
Chọn A, 1 cm.
➥ 🗣️ Trần Phương Phú trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Đề thi thử môn Vật Lý THPT Bùi Thị Xuân - Hồ Chí Minh có đáp án 2024
👤 Trần Thị Đức viết:
Chọn A: 1 cm.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: