🗣️ Trần Liêm Khiêm hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 12 trong sách bài tập
Một kim loại có công thoát A=5,23.10−19J. Biết hằng số Plăng h=6,625.10−34Js, tốc độ ánh sáng trong chân không c=3.108m/s. Giới hạn quang điện của kim loại đó là:
(A) 0,64μm.
(B) 0,75μm.
(C) 0,27μm.
(D) 0,38μm.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: 191 bai trac nghiem luong tu anh sang cuc hay co dap an.
🕵 Bạn Nguyễn Minh Việt trả lời:
Chọn câu (D): 0,38μm.
.
Giới hạn quang điện của kim loại đó là λ0=Ahc=3,8μm.
👤 Lê Văn Dũng viết:
Chọn C, 0,27μm.
👤 Phạm Anh Lộc viết:
Chọn D, 0,38μm.
➥ 🗣️ Trần Liêm Khiêm trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 191 Bài trắc nghiệm Lượng tử ánh sáng cực hay có đáp án
👤 Trần Văn Đức viết:
Chọn B, 0,75μm.
👤 Phạm Văn Thành viết:
Chọn A, 0,64μm.
👤 Phạm Gia Huy viết:
Chọn D: 0,38μm.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: