Loading [MathJax]/jax/output/HTML-CSS/jax.js

Một mạch dao động có tụ điện C = 0,5μF. Để tần số dao động của mạch bằng 960Hz thì độ tự cảm của cuộn dây là:

Để download Câu trắc nghiệm này dạng file WORDS (.doc) các bạn click vào nút TẢI VỀ bên trên.

Câu hỏi

🗣️ Phạm Thị Dũng hỏi: Cho mình hỏi một câu Dao động điện từ, sóng điện từ bài tập về nhà


Một mạch dao động có tụ điện C = 0,5μF. Để tần số dao động của mạch bằng 960Hz thì độ tự cảm của cuộn dây là:

(A) 5,49.102(H)

(B) 52,8 (H)

(C) 0,345 (H)

(D) 3,3.102(H)

👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này trung bình, mức độ hiểu.

🔑 Chủ đề: song dien tu,trac nghiem.

Câu trả lời hay nhất

🕵 Bạn Lê Gia Phú trả lời:

Chọn câu (A): 5,49.102(H)

f=12πLCL=14π2f2C=14π2.9602.0,5.106=5,49.102(H)


Câu trước | Câu kế tiếp
Các câu trả lời

👤 Trần Khôi Đạt viết:

Chọn C, 0,345 (H)

➥ 👥 Trần Phương Khoa trả lời: Sai mất tiu rùi 😃


👤 Nguyễn Ngọc Khôi viết:

Chọn D, 3,3.102(H)

➥ 👥 Trần Phương Khoa trả lời: Sai mất tiu rùi 😃


👤 Nguyễn Gia Phát viết:

Chọn B, 52,8 (H)

➥ 👥 Trần Phương Khoa trả lời: Sai mất tiu rùi 😃


👤 Trần Phương Khoa viết:

Chọn A, 5,49.102(H)

➥ 👥 Lê Gia Phú trả lời: Đồng ý với bạn

Hi làm đúng rùi! 😃

➥ 🗣️ Phạm Thị Dũng trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm Sóng điện từ có đáp án ( Thông hiểu )


👤 Nguyễn Hậu Phú viết:

Chọn A: 5,49.102(H)

Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi:

Làm thêm Dao động điện từ, sóng điện từ