🗣️ Trần Minh Thành hỏi: Cho mình hỏi một câu Cơ học vật rắn bài tập về nhà
Một ròng rọc có khối lượng m=100(g) xem như một đĩa tròn quay quanh trục của nó nằm ngang . Một sợi dây mảnh không co giãn khối luợng không đáng kể vắt qua ròng rọc 2 đầu dây có gắn hai vật khối lượng m và 2m ( m=100(g) và thả tự do thì vận tốc của vật là 2(m/s). . Tính động năng của hệ?
(A) 0,6(J)
(B) 0,5(J)
(C) 0,2(J)
(D) 0,71(J)
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này trung bình, mức độ hiểu.
🔑 Chủ đề: vat ran,trac nghiem.
🕵 Bạn Nguyễn Thị Dũng trả lời:
Chọn câu (A): 0,6(J)
Động năng của hệ là: Wd=Iω22=(m+2m)R2ω22=3m.R2.ω22=3mv22=32.0,1.4=0,6(J)
👤 Nguyễn Thị Quốc viết:
Chọn C, 0,2(J)
👤 Trần Thị Thông viết:
Chọn D, 0,71(J)
👤 Trần Thị Phương viết:
Chọn B, 0,5(J)
👤 Nguyễn Thị Luân viết:
Chọn A, 0,6(J)
➥ 🗣️ Trần Minh Thành trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Tóm tắt LT và BT TN ĐLH vật rắn
👤 Phạm Văn Đức viết:
Chọn A: 0,6(J)
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: