🗣️ Trần Khánh Huy hỏi: Cho mình hỏi một câu Vật lý lớp 12 khó
Đặt điện áp xoay chiều u=U0cos(100πt−π3)V vào hai đầu một cuộn cảm thuần có độ tự cảm L=12πH. Ở thời điểm điện áp giữa hai đầu cuộn cảm là 100√2V thì cường độ dòng điện qua cuộn cảm là 2A. Biểu thức của cường độ dòng điện qua cuộn cảm là:
(A) i=2√3cos(100πt−5π6)A
(B) i=2√3cos(100πt+π6)A
(C) i=2√2cos(100πt+π6)A
(D) i=2√2cos(100πt−5π6)A
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này khó, mức độ vận dụng cao, cố gắng.
🔑 Chủ đề: trac nghiem cac mach dien xoay chieu co dap an ,van dung,.
🕵 Bạn Nguyễn Văn Tấn trả lời:
Chọn câu (A): i=2√3cos(100πt−5π6)A
👤 Trần Thị Đức viết:
Chọn C, i=2√2cos(100πt+π6)A
👤 Nguyễn Thị Dũng viết:
Chọn D, i=2√2cos(100πt−5π6)A
👤 Nguyễn Thị Thành viết:
Chọn B, i=2√3cos(100πt+π6)A
👤 Trần Thị Phú viết:
Chọn A, i=2√3cos(100πt−5π6)A
➥ 🗣️ Trần Khánh Huy trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm Các mạch điện xoay chiều có đáp án (Vận dụng)
👤 Nguyễn Thị Anh viết:
Chọn A: i=2√3cos(100πt−5π6)A
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: