🗣️ Lê Văn Cường hỏi: Cho mình hỏi một câu Vật lý lớp 12 trong sách bài tập
Đặt điện áp u = U0 cos(100πt + π/3)(V) vào hai đầu một cuộn cảm thuần có độ tự cảm L = 1/2π H . Ở thời điểm điện áp giữa hai đầu cuộn ảm là 100√2 V thì cường độ dòng điện qua cuộn cảm là 2A. Biểu thức của cường độ dòng điện qua cuộn cảm này là.
(A) i=2√2cos(100πt+π6) A
(B) i=2√3cos(100πt+π6) A
(C) i=2√3cos(100πt-π6) A
(D) i=2√2cos(100πt-π6) A
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: 30 cau trac nghiem cac mach dien xoay chieu cuc hay, co dap an.
🕵 Bạn Trần Thị Hải trả lời:
Chọn câu (C): i=2√3cos(100πt-π6) A
- Cảm kháng của cuộn dây: → Đoạn mạch chỉ chứa cuộn dây thì điện áp luôn sớm pha so với dòng điện một góc π/2 . Ta có:
👤 Nguyễn Thị Tâm viết:
Chọn C, i=2√3cos(100πt-π6) A
➥ 🗣️ Lê Văn Cường trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này 30 câu trắc nghiệm Các mạch điện xoay chiều cực hay, có đáp án
👤 Trần Thị Sang viết:
Chọn D, i=2√2cos(100πt-π6) A
👤 Trần Thị Hùng viết:
Chọn B, i=2√3cos(100πt+π6) A
👤 Nguyễn Thị Tú viết:
Chọn A, i=2√2cos(100πt+π6) A
👤 Lê Văn Nam viết:
Chọn C: i=2√3cos(100πt-π6) A
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: