🗣️ Trần Văn Thành hỏi: Cho mình hỏi một câu Đánh giá năng lực trong sách bài tập Sách Cánh Diều
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: giai sbt li 10 bai 17, su bien dang co dap an.
🕵 Bạn Nguyễn Thị Dũng trả lời:
Lời giải Lực kéo tăng dần từ: F1 = 0 đến F2=kΔl2=(400Nm)(0,10m)=40,0N Do lực kéo tăng đều theo quãng đường nên ta có thể tính công của nó như sau: A=F1+F22l=0N+40,0N20,10m=2,00J Theo định luật bảo toàn và chuyển hóa năng lượng, công A chuyển hóa thành thế năng đàn hồi dự trữ trong lò xo.
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: