🗣️ Nguyễn Trọng Phát hỏi: Cho mình hỏi một câu Trắc nghiệm Vật Lý lớp 11 trong sách bài tập Sách Kết Nối Tri Thức
Một vật có khối lượng m=1kg dao động điều hoà với chu kỳ 2s Vật qua vị trí cân bằng với vận tốc 0,314m/s Khi t=0vật qua vị trí có li độ x=5 cm theo chiều âm của quỹ đạo. Lấy π2=10. Phương trình dao động điều hoà của vật là
(A) x=10cos(πt+π3)(cm).
(B) x=10cos(4πt+5π6)(cm).
(C) x=10cos(πt+π6)(cm).
(D) x=10cos(4πt+π6)(cm).
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: trac nghiem ly 11 kntt bai 4, bai tap ve dao dong dieu hoa co dap an.
🕵 Bạn Trần Văn Minh trả lời:
Chọn câu (A): x=10cos(πt+π3)(cm).
Ta có ω=2πT=π rad/s.
Tại vị trí cân bằng ta có vmax=Aω⇒A=vmaxω=10 cm.
Tại t=0{x=5 cm=A2v<0⇒φ=π3 rad.
Phương trình dao động điều hoà của vật là x=10cos(πt+π3)(cm).
👤 Phạm Văn Thành viết:
Chọn C, x=10cos(πt+π6)(cm).
👤 Trần Anh Đức viết:
Chọn D, x=10cos(4πt+π6)(cm).
👤 Lê Văn Phú viết:
Chọn B, x=10cos(4πt+5π6)(cm).
👤 Trần Văn Lộc viết:
Chọn A, x=10cos(πt+π3)(cm).
➥ 🗣️ Nguyễn Trọng Phát trả lời: Cảm ơn bạn, câu này hình như có trong file doc này Trắc nghiệm Lý 11 KNTT Bài 4. Bài tập về dao động điều hoà có đáp án
👤 Bùi Gia Thiên viết:
Chọn A: x=10cos(πt+π3)(cm).
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: