🗣️ Lê Thị Dũng hỏi: Cho mình hỏi một câu Đánh giá năng lực trong sách bài tập Sách Kết Nối Tri Thức
Coi công suất trung bình của trái tim là 3 W.
a) Trong một ngày – đêm trung bình trái tim thực hiện một công là bao nhiêu?
b) Nếu một người sống 70 tuổi thì công của trái tim thực hiện là bao nhiêu? Một ô tô tải muốn thực hiện được công này phải thực hiện trong thời gian bao lâu? Coi công suất của xe ô tô tải là 3.105 W.
👩 Đánh giá của giáo viên: Câu này dễ, mức độ biết.
🔑 Chủ đề: bai tap bai 24, cong suat co dap an.
🕵 Bạn Nguyễn Hậu Phú trả lời:
a) Đổi 24 h = 86400 s
Trong một ngày – đêm trung bình trái tim thực hiện một công là:
A1=P1.t1=3.86400=259200 J
b) Đổi 70 năm = 25550 ngày (1 năm thường có 365 ngày)
- Một người sống 70 tuổi thì công của trái tim thực hiện là:
A2=P2.t2=259200.25550=6622560000 J
- Một ô tô tải muốn thực hiện được công này phải thực hiện trong thời gian là:
t3=A2P3=66225600003.105=22075,2 s=6,132 h
Gửi bạn các file hữu ích đi kèm câu hỏi: