04:05:05 pm Ngày 26 Tháng Mười, 2024 *
Diễn đàn đã ngưng hoạt động và vào chế độ lưu trữ.
Mời tham gia và trao đổi trên nhóm Facebook >> TẠI ĐÂY <<
  Trang chủ Diễn đàn  

Từ trạng thái nghỉ, một bánh đà quay nhanh dần đều với gia tốc góc 20 rad/s2. Tính động năng quay mà bánh đà đạt được sau 5 s kể từ lúc bắt đầu quay. Biết momen quán tính của bánh đà đối với trục quay của nó là 3 kg.m2.
Một khung dây dẫn phẳng quay đều với tốc độ góc quanh một trục cố định nằm trong mặt phẳng khung dây, trong một từ trường đều có vectơ cảm ứng từ vuông góc với trục quay của khung. Suất điện động cảm ứng trong khung có biểu thức e = \({E_0}\cos (\omega t)\). Biểu thức của từ thông gửi qua khung dây là
Một vật dao động điều hòa theo phương trình x=3cos(2πt-π3)   cm. Biên độ và pha ban đầu của dao động là
Một chất có khả năng phát ra ánh sáng phát quang với tần số 5,5.1014⁢H⁢z. Khi dùng ánh sáng có bước sóng nào dưới đây để kích thích thì chất này không thể phát quang?
Chiếu một chùm sáng đi qua một máy quang phổ lăng kính, chùm sáng lần lượt đi qua


Trả lời

Bài con lắc lò xo khó

Trang: 1   Xuống
  In  
Tác giả Chủ đề: Bài con lắc lò xo khó  (Đọc 940 lần)
0 Thành viên và 0 Khách đang xem chủ đề.
Nguyễn Văn Đức
Thành viên triển vọng
**

Nhận xét: +0/-1
Cảm ơn
-Đã cảm ơn: 61
-Được cảm ơn: 12

Offline Offline

Giới tính: Nam
Bài viết: 93


Email
« vào lúc: 01:48:50 pm Ngày 12 Tháng Sáu, 2014 »

Một con lắc lò xo nằm ngang gồm vật nhỏ có khối lượng m = 100g và lò xo có độ cứng k= 100N/m. Ban đầu vật ở vị trí mà lò xo bị nén 8cm và được thả ra cho dao động điều hòA. Sau khi chuyển động được  s thì vật va chạm đàn hồi xuyên tâm với một vật cùng khối lượng đang đứng yên. Lấy π2 = 10. Khi lò xo dãn cực đại lần thứ nhất thì khoảng cách hai vật là
A. 13,9cm       B. 13,59cm       C. 8,59cm       D. 17,19cm


Logged


Phồng Văn Tôm
SV Khoa Vật Lý ĐHKHTN - ĐHQGHN
Thành viên danh dự
****

Nhận xét: +23/-11
Cảm ơn
-Đã cảm ơn: 270
-Được cảm ơn: 173

Offline Offline

Giới tính: Nam
Bài viết: 316



Email
« Trả lời #1 vào lúc: 02:06:19 pm Ngày 12 Tháng Sáu, 2014 »

Một con lắc lò xo nằm ngang gồm vật nhỏ có khối lượng m = 100g và lò xo có độ cứng k= 100N/m. Ban đầu vật ở vị trí mà lò xo bị nén 8cm và được thả ra cho dao động điều hòA. Sau khi chuyển động được  s thì vật va chạm đàn hồi xuyên tâm với một vật cùng khối lượng đang đứng yên. Lấy π2 = 10. Khi lò xo dãn cực đại lần thứ nhất thì khoảng cách hai vật là
A. 13,9cm       B. 13,59cm       C. 8,59cm       D. 17,19cm
Đánh máy thiếu s nhé


Logged

Keep calm & listen to Gn'R
Mai Minh Tiến
SV Multimedia PTIT
Moderator
Lão làng
*****

Nhận xét: +63/-10
Cảm ơn
-Đã cảm ơn: 156
-Được cảm ơn: 724

Offline Offline

Giới tính: Nam
Bài viết: 1277


Email
« Trả lời #2 vào lúc: 02:10:24 pm Ngày 12 Tháng Sáu, 2014 »

Thành viên có 91 bài viết mà vẫn mắc quy định
Khóa topic


Logged
Tags:
Trang: 1   Lên
  In  


 
Chuyển tới:  

© 2006 Thư Viện Vật Lý.