mọi người giúp bài này với
Trong máy biến thế ở hình 2, cuộn sơ cấp có n1 = 1320 vòng, hiệu điện thế U1 = 220V, một cuộn thứ cấp có U2 = 10V, I2 = 0,5 A; cuộn thứ cấp thứ hai có n3 = 36 vòng, I3 = 1,2A . Như vậy cường độ dòng điện trong cuộn sơ cấp và số vòng trong cuộn thứ cấp thứ nhất là:
I1= 0,023 A; n2= 60 vòng
I1 = 0,055A ; n2 = 60 vòng
I1 = 0,055A; n2 = 86 vòng
I1 = 0,023 A; n2 = 86 vòng
Áp dụng công thức máy biến áp:
{U1U2=N1N2=I2I1U1U3=N1N3=I3I1